Na'urorin watsawa masu sauƙi na Global Messenger sun sami karɓuwa sosai daga masana kimiyyar muhalli na Turai tun lokacin da suka shiga kasuwar ƙasashen waje a shekarar 2020. Kwanan nan, National Geographic (Netherlands) ta buga wani labari mai taken "De wereld door de gen van de Rosse Grutto," wanda ya gabatar da mai bincike na Royal Netherlands Institute for Sea Research (NIOZ) Roeland Bom, wanda ya yi amfani da na'urorin watsawa masu amfani da hasken rana na Global Messenger GPS/GSM don yin rikodin zagayowar shekara-shekara na yawan jama'ar Bar-tailed Godwits na Turai a karon farko.
A cikin 'yan shekarun nan, tare da ci gaba da kirkire-kirkire da ci gaba da fasaha, na'urorin watsa shirye-shirye masu sauƙi na Global Messenger suna tura iyakokin sa ido kan namun daji da kuma kafa sabbin bayanai don sa ido kan ƙaurar dabbobi.
An kafa mujallar National Geographic a shekarar 1888. Ta zama ɗaya daga cikin mujallun kimiyya, na halitta, da na ɗan adam mafi tasiri a duniya.
https://www.nationalgeographic.nl/dieren/2022/09/de-wereld-door-de-ogen-van-de-rosse-grutto
Lokacin Saƙo: Afrilu-25-2023
