-
Na'urar gano nesa da bin diddigin GPS tana nuna canje-canje na ɗan lokaci a amfani da wurin zama a cikin Godwits masu launin baƙi
na Taylor B,Theunis Piersma, Jos CEW Hooijmeijer, Bing-Run Zhu, Malaika D'souza.Eoghan O'Reilly, Rienk w. Fokkema, Marie Stessens, Heinrich Belting, Christopher Marlow, jürgen Ludwigohannes Melter, josé A. Alves, Arturo Esteban-Pineda, jorge s. Gutiérrez, josé A. Masero.Afonso D, Rocha, Camilla Dreef, Ruth A. Howison ...
Mujalla: Nau'in Halittu Masu Amfani (jemage): Baƙar fata Godwits Takaitaccen Bayani: Sanin buƙatun mazaunin nau'ikan da ke ƙaura a cikin cikakken zagayowar shekara-shekara yana da mahimmanci don cikakkun tsare-tsaren kare nau'ikan. Ta hanyar bayyana sauye-sauyen yanayi na yanayin amfani da sararin samaniya a cikin manyan ayyukan da ba su da kiwo... -
Hijira ta farko ta Icelandic Whimbrel: Ba tare da tsayawa ba har zuwa Yammacin Afirka, amma daga baya tashi da kuma tafiya a hankali fiye da manya
na Camilo Carneiro, Tómas G. Gunnarsson, Triin Kaasiku, Theunis Piersma, José A. Alves
Mujalla: Juzu'i na 166, Fitowa ta 2, Fitowa ta Musamman ta Kwaikwayon Avian ta IBIS, Afrilu 2024, Shafuka 715-722 Nau'in (jemage): Takaitaccen Bayani game da Whimbrel na Iceland: Halayyar ƙaura a cikin matasa wataƙila ana haɓaka ta ta amfani da tarin albarkatu masu rikitarwa, daga bayanan kwayoyin halitta zuwa ilimin zamantakewa. Kwatanta ... -
Yana ɗaukar mutum biyu kafin Tango: Tsawon tsirrai da matakin sinadirai suna ƙayyade zaɓin abincin da za a yi wa ɗanyen dawakai na hunturu a Tafkin Poyang, wani yanki mai dausayi na Ramsar.
by Wang Chenxi, Xia Shaoxi, Yu Xiubo, Wen Li
Mujalla: Ilimin Halittu na Duniya da Kare Muhalli,Juzu'i na 49, Janairu 2024, e02802 Nau'in: Babban Goose da Wake Goose Mai Gaban Fari Takaitaccen Bayani: A Tafkin Poyang, mafi girma kuma ɗaya daga cikin mahimman wuraren hutun hunturu a Gabashin Asiya-Australasian Flyway, Carex (Carex cinerascens Kük) fields provi... -
Zaɓin Mazauna Daban-daban ta Wintering Whooper Swan (Cygnus cygnus) a Manas National Wetland Park, Arewa maso Yammacin China
by Han Yan, Xuejun Ma, Weikang Yang, da Feng Xu
Nau'in (jemage): Whooper Swans Takaitaccen Bayani: Zaɓin wurin zama ya kasance babban abin da aka fi mayar da hankali a kai a fannin ilimin halittu na dabbobi, inda bincike ya fi mai da hankali kan zaɓin wurin zama, amfani da shi, da kimantawa. Duk da haka, nazarin da aka takaita a kan sikelin guda ɗaya sau da yawa ba sa bayyana buƙatun zaɓin wurin zama na dabbobi gaba ɗaya... -
Tsarin halayya na karnukan raccoon (Nyctereutes procyonoides) yana ba da sabbin bayanai game da kula da namun daji na birane a birnin Shanghai, China.
by Yihan Wang1, Qianqian Zhao1, Lishan Tang2, Weiming Lin1, Zhuojin Zhang3, Yixin Diao1, Yue Weng1, Bojian Gu1, Yidi Feng4, Qing Zhao
Nau'in (jemage): Karen raccoon Takaitaccen Bayani: Yayin da birane ke fallasa namun daji ga sabbin yanayi masu kalubale da matsin lamba na muhalli, ana ɗaukar nau'ikan da ke nuna babban matakin sassaucin hali a matsayin waɗanda za su iya mamaye da kuma daidaitawa da muhallin birane. Duk da haka, bambance-bambance a... -
Motsin da yara ƙanana ke yi yana taimakawa wajen haɗa kan jama'a zuwa matakin ƙaura
by Yingjun Wang , Zhengwu Pan , Yali Si , Lijia Wen , Yumin Guo
Mujalla: Dabi'ar Dabbobi Juzu'i na 215, Satumba 2024, Shafuka 143-152 Nau'i (jemage): cranes masu wuyan baƙi Takaitaccen Bayani: Haɗin kai na ƙaura yana bayyana matakin da yawan masu ƙaura ke haɗuwa a sarari da lokaci. Ba kamar manya ba, tsuntsayen da ba su kai girma ba galibi suna nuna nau'ikan ƙaura daban-daban da kuma c... -
Haɗa canje-canje a cikin ƙwarewar mutum ɗaya da kuma alkiblar amfani da sararin samaniya a cikin yanayi a cikin babban jemage na yamma (Ia io)
na Zhiqiang Wang, Lixin Gong, Zhenglanyi Huang, Yang Geng, Wenjun Zhang, Man Si, Hui Wu, Jiang Feng & Tinglei Jiang
Mujalla: Motsi Ecology juzu'i na 11, Lambar Labari: 32 (2023) Nau'i (jemage): Babban Jemage na yamma (Ia io) Takaitaccen Bayani: Bayani Faɗin yawan dabbobi ya ƙunshi bambancin mutum ɗaya da tsakanin mutum ɗaya (ƙwararre na mutum ɗaya). Ana iya amfani da dukkan sassan biyu don... -
Gano ayyukan yau da kullum da kuma muhimman wuraren da tsuntsun bakin teku ke tsayawa a cikin Tekun Rawaya, China.
by Yang Wu, Weipan Lei, Bingrun Zhu, Jiaqi Xue, Yuanxiang Miao, Zhengwang Zhang
Nau'in Avian: Pied Avocets (Recurvirostra avosetta) Mujalla: Takaitaccen Bincike na Avian: Pied Avocets (Recurvirostra avosetta) tsuntsayen bakin teku ne masu ƙaura a Gabashin Asiya da Ostiraliya. Daga 2019 zuwa 2021, an yi amfani da na'urorin aika GPS/GSM don bin diddigin gidaje 40 na Pied Avocets a arewacin Bo... -
Gano bambance-bambancen yanayi a cikin halayen ƙaura na farin zarkin Gabas (Ciconia boyciana) ta hanyar bin diddigin tauraron dan adam da kuma gano nesa.
by Jinya Li, Fawen Qian, Yang Zhang, Lina Zhao, Wanquan Deng, Keming Ma
Nau'in Dabbobi (Avian): Jakar Gabas (Ciconia boyciana) Mujalla: Manuniyar Muhalli Takaitaccen Bayani: Nau'in da ke ƙaura suna hulɗa da halittu daban-daban a yankuna daban-daban yayin ƙaura, wanda hakan ke sa su zama masu saurin kamuwa da muhalli don haka suna fuskantar barazanar ɓacewa. Dogayen hanyoyin ƙaura... -
Hanyoyin ƙaura na Stork na Gabas mai fuskantar barazanar karewa (Ciconia boyciana) daga Tafkin Xingkai, China, da kuma yadda ake iya maimaita su kamar yadda aka nuna ta hanyar bin diddigin GPS.
na Zeyu Yang, Lixia Chen, Ru Jia, Hongying Xu, Yihua Wang, Xuelei Wei, Dongping Liu, Huajin Liu, Yulin Liu, Peiyu Yang, Guogang Zhang
Nau'in Dabbobi (Avian): Jakar Gabas (Ciconia boyciana) Mujalla: Binciken Dabbobi Takaitaccen Bayani: Takaitaccen Bayani Jakar Gabas (Ciconia boyciana) an jera ta a matsayin 'Masu Fuskantar Haɗari' a cikin Jerin Ja na Nau'in Dabbobi Masu Barazana na Ƙungiyar Kare Yanayi ta Duniya (IUCN) kuma an rarraba ta a matsayin ƙasa ta farko... -
Hanya mai matakai daban-daban don gano yanayin zaɓin wurin zama na yanayi na ɗan lokaci don cranes masu launin ja.
ta Wang, G., Wang, C., Guo, Z., Dai, L., Wu, Y., Liu, H., Li, Y., Chen, H., Zhang, Y., Zhao, Y. da Cheng, H.
Mujalla: Kimiyyar Muhalli Gabaɗaya, shafi na 139980. Nau'in (Avian): Crane mai launin ja (Grus japonensis) Takaitaccen Bayani: Matakan kiyayewa masu inganci galibi sun dogara ne akan ilimin zaɓar mazaunin nau'in da aka nufa. Ba a san komai game da halayen sikelin da yanayin mazaunin ba... -
Tasirin Allee akan kafa yawan sake samar da nau'ikan halittu masu fuskantar barazanar rayuwa: Shari'ar Crested Ibis.
by Min Li, Rong Dong, Yilamujiang Tuohetahong, Xia Li, Hu Zhang, Xinping Ye, Xiaoping Yu
Nau'in Halitta (Avian): Crested Ibis (Nipponia nippon) Mujalla: Duniyar Muhalli da Kare Muhalli Takaitaccen Bayani: Tasirin Allee, wanda aka ayyana a matsayin kyakkyawar alaƙa tsakanin dacewa da sinadaran jiki da yawan jama'a (ko girma), yana taka muhimmiyar rawa a cikin yanayin ƙananan ko ƙananan yawan jama'a. Sake gabatarwa...